Minecraft Sever LoveZaClub
--------------------------------------------------
Welcome to Mine craft Sever LoveZaClub
IPSERVER : Minecraft Colo Sever Lovezaclub

Ip minecraft-lzc.servegame.com

Ip for TeamSpeak 3

minecraft-lzc.servegame.com
---------------------------------------------------
--------------------------------------------------
Welcome to Mine craft Sever LoveZaClub
IPSERVER : Minecraft Colo Sever Lovezaclub

Ip minecraft-lzc.servegame.com

Ip for TeamSpeak 3

minecraft-lzc.servegame.com
---------------------------------------------------
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ปัญหาที่พบบ่อย อ่านกันด้วยเด้อ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Gamming
ชาวSc[แรกเริ่ม]

เงิน : 10
ได้รับคำกล่าวขอบคุณ : 0

ปัญหาที่พบบ่อย  อ่านกันด้วยเด้อ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ปัญหาที่พบบ่อย อ่านกันด้วยเด้อ   ปัญหาที่พบบ่อย  อ่านกันด้วยเด้อ Icon_minitimeThu Sep 15, 2011 6:55 pm

A : ทำไมเข้าเซิฟไม่ได้

B : มันขึ้นว่าอะไรล่ะครับ

A : มันขึ้นว่า You are not white-listed on this server อ่ะครับ

B : คุณสมัคร White-listed ยังล่ะครับ

A : White-listed คืออะไรอ่ะครับผมพึ่งเล่นครั้งแรก แล้วสมัครได้ที่ไหน

B : White-listed คือระบบขอ ID ให้เข้ากลับเซิฟได้
ขอได้ที่ไหน เว็บนี้ครับ http://minecraft-lzc.logu2.com/t365-topic#4992

-------------------------------------------------------------------------------------------------

A : ทำไมเข้าเกมส์แล้วขยับไม่ได้อ่ะครับ

B : คุณสมัคร สมาชิกเซิฟยังครับ

A : แล้วสมัครยังไงอ่ะครับ

B : พิมพ์ตามนี้ครับ /register ตามด้วย พาสของเรา

A : ทำไมต้องสมัครให้ยุ่งยากด้วยล่ะครับ

B : การสมัครสมาชิกตรงนี้เพื่อไม่ให้คนอื่นมาเล่นตัวละครของเราได้ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------

A : ทำไมบินอยู่แล้ว หลุดออกจากเกมส์เหมือนโดนแบนอ่ะครับ

A : เพื่อนผมมี Diamond ทำไมของหายไปหมดอ่ะครับ

B : เซิฟนี้เขาไม่ให้ใช้โปร และมี Diamond ครอบครอง

A : ผมไม่รุ้อ่ะครับ ต่อไปผมจะไม่ทำอีกแล้วครับ
FA : ทำไมถึงไม่ให้มี Diamond อ่ะครับ

B : กฏเซิฟมีบอกอยู่ทำไมคุณไม่ไปอ่านละครับ ตามลิ้งhttp://minecraft-lzc.logu2.com/t355-topic
B : Diamond เป็น item ที่แตกยากพังยาก สรุปง่าย โกง เกินไปครับเลยไม่ให้มีครับ ไปอ่านกฏเซิฟด้วยน่ะครับ http://minecraft-lzc.logu2.com/t355-topic

A : ทำไมเล่นๆอยู่แล้วเด้งอ่ะครับ

B : อ่อ ทางเราได้ add white-listed เซิฟจึงเด้งออกเหมือนโดน ทีบออกเซิฟ

A : แล้วทำไม ต้อง add white-listed ตอนเล่นอยุ่ด้วยครับ

B : เซิฟนี้ส่วนรวมครับไม่ใช้ส่วนตัว add white-listed ให้คนอื่นเข้าได้ครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------

A : ทำไมผมโดนคนอื่นตี อ่ะครับ

B : คุณอยู่ ฝ่าย อ่ะไร Angel Devil Human

A : ผมอยู่ Angel อ่ะครับ

B : เนื่องจากเซิฟนี้เปิดแบบ 3 ฝ่าย Angel Devil Human ครับ
ข้อมูล ไปอ่านทางลิ้งนี้ http://minecraft-lzc.logu2.com/t361-topic

------------------------------------------------------------------------------------------------

A : แล้วทำไมเซิฟนี้ ห้ามปลูกต้นไม้ครับ

B : ปลูกได้ครับแต่ต้องปลูกในบ้าน

A : ทำไมปลูกนอกบ้านไม่ได้ครับ

B : เนื่องจากเซิฟนี้ได้ลง Pugin วางของแล้วคนอื่นตีไม่ได้ครับ
เช่น Artzaok ปลูกต้นไม้มั่วตั๋ว Gamming ไปตีต้นไม้ปรากฏว่า ตีได้แต่ยอดไม้แต่โคลนหรือลากตี ไม่ ได้ ทำให้ หรือแต่โคลน ไปทั่วเซิฟ แล้วคนอื่นตีไม่ได้

ขึ้นไปข้างบน Go down
ponsang

ponsang

เงิน : -1

ปัญหาที่พบบ่อย  อ่านกันด้วยเด้อ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาที่พบบ่อย อ่านกันด้วยเด้อ   ปัญหาที่พบบ่อย  อ่านกันด้วยเด้อ Icon_minitimeThu Sep 15, 2011 7:34 pm

cheers ยังงี้ ผมก็ ทำ ที่ปลูก ต้นไม้ ข้างๆบ้านได้ สินะ
Gamming

เงิน : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาที่พบบ่อย อ่านกันด้วยเด้อ   ปัญหาที่พบบ่อย  อ่านกันด้วยเด้อ Icon_minitimeThu Sep 15, 2011 11:26 pm

ponsang พิมพ์ว่า:
cheers ยังงี้ ผมก็ ทำ ที่ปลูก ต้นไม้ ข้างๆบ้านได้ สินะ

ปลูกได้ครับแต่อย่าให้มันเกินไปนอกบ้านมากหรือทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน

ปัญหาที่พบบ่อย อ่านกันด้วยเด้อ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1